PHƯỜNG BA ĐÌNH TỔ CHỨC HỘI THI NẤU ĂN VỚI CHỦ ĐỀ "BỮA CƠM GIA ĐÌNH - GẮN KẾT YÊU THƯƠNG"
Chiều ngày 14/10, Hội LHPN phường Ba Đình phối hợp với Công đoàn, Hội Liên Hiệp thanh niên (LHTN) , Trường MN Ba Đình tổ chức Hội thi nấu ăn với chủ đề “Bữa cơm gia đình - Gắn kết yêu thương ” Năm 2023.
![IMG-6166.jpg](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/637095867.jpg)
Tham dự Hội thi có 08 đội thi đại diện cho: Hội LHPN, Hội LHTN, Công đoàn, CLB nữ DN phường, Giáo viên trường MN Ba Đình, mỗi đội có 03 thành viên dự thi. Sau 45 phút sáng tạo, trổ tài, các đội thi sẽ cho ra mắt những mâm cơm vừa hòa quyện hương vị truyền thống, vừa đặc sắc, hiện đại vừa thể hiện phong cách, các đội thi đã rất sáng tạo trong việc đặt tên cho những món ăn, tính thẩm mỹ vừa đảm bảo cân bằng về dinh dưỡng, đặc biệt là đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm.
Với mức chi cho bữa cơm 06 người tối đa là 300.000 đồng. Bên cạnh đó, các đội thi sẽ thuyết trình về các món ăn mang ý nghĩa của đội mình. Các món ăn được lựa chọn trổ tài tại hội thi đều là những món ăn quen thuộc trong các bữa cơm gia đình của người Việt. Bằng sự khéo léo, tài hoa về nội trợ, các thành viên ở các đội thi đã chế biến các món ăn hấp dẫn và trình bày đẹp mắt.
Kết thúc Hội thi, Ban tổ chức đã trao 01 giải nhất, 02 giải nhì, các đội còn lại đạt giải phong trào có phần thi nấu ăn ngon, bảo đảm dinh dưỡng hợp lý và thẩm mỹ.
Đây là một trong những hoạt động có ý nghĩa thiết thực chào mừng kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Hội LHPN Việt Nam 20/10; Kỷ niệm 67 năm Hội Liên Hiệp thanh niên (LHTN) Việt Nam 15/10.
Thông qua Hội thi nhằm nêu cao ý nghĩa của bữa cơm gia đình sum vầy, gắn kết yêu thương giữa các thành viên trong gia đình; trang bị kiến thức dinh dưỡng trong từng bữa ăn để đảm bảo sức khỏe cho các thành viên của mỗi gia đình. Đồng thời, tạo sân chơi giao lưu văn hóa ẩm thực lành mạnh, bổ ích, phát huy tinh thần đoàn kết, sáng tạo của hội viên trong các tổ chức nhằm, tôn vinh vai trò "giữ lửa" của người phụ nữ trong gia đình và cuộc sống.
- CÁC ĐỒNG CHÍ LÃNH ĐẠO ĐẢNG ỦY-HĐND-UBND-MTTQ PHƯỜNG THĂM VÀ TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH CHÍNH SÁCH
- KỲ HỌP THỨ 11, HĐND PHƯỜNG BA ĐÌNH KHÓA X; NHIỆM KỲ 2021-2026
- PHƯỜNG BA ĐÌNH TỔ CHỨC HỘI THI VĂN NGHỆ VÀ RUNG CHUÔNG VÀNG HÈ NĂM 2024
- NHỮNG LƯU Ý KHI SỬ DỤNG ỨNG DỤNG VNEID TỪ NGÀY 1/7/2024
- PHƯỜNG BA ĐÌNH RA MẮT LỰC LƯỢNG THAM GIA BẢO VỆ AN NINH, TRẬT TỰ Ở CƠ SỞ
- ĐẢM BẢO AN TOÀN THỰC PHẨM PHỤC VỤ KỲ THI TỐT NGHIỆP THPT QUỐC GIA TRÊN ĐỊA BÀN
- CÔNG KHAI THỦ TỤC HÀNH CHÍNH LĨNH VỰC HỘ TỊCH
- CÔNG KHAI DANH MỤC 02 NHÓM THỦ TỤC HÀNH CHÍNH LIÊN THÔNG ĐIỆN TỬ
- THÔNG BÁO VIỆC CẮT GIẢM THỦ TỤC HÀNH CHÍNH TẠI BỘ PHẬN 1 CỦA UBND PHƯỜNG BA ĐÌNH
- Chuyển đổi, sử dụng tài khoản VNeID trong thực hiện thủ tục hành chính từ ngày 15/6/2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289