HỘI THI BÁO CÁO VIÊN GIỎI THÀNH PHỐ THANH HÓA CỤM THI SỐ 2
Chiều ngày 22/10, tại phường Ba Đình, Thành ủy thành phố Thanh Hóa tổ chức hội thi báo cáo viên (BCV) giỏi thành phố Thanh Hóa năm 2022, cụm thi số 2.
![20221022_142300.jpg](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/636715120.jpg)
Toàn cảnh hội thi
Tham dự hội thi có 6 báo cáo viên là Bí thư, Phó Bí thư Đảng ủy các phường: Ba Đình, Điện Biên, Lam Sơn, Trường Thi, Ngọc Trạo và Đông Thọ. Các thí sinh trải qua 2 phần thi là chuẩn bị đề cương và thuyết trình bài thi.
Báo cáo viên Mai Xuân Hiếu, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND phường Ngọc Trạo thực hiện bài thi thuyết trình.
Nội dung thi của 6 báo cáo viên tập trung vào: nhiệm vụ, giải pháp chủ yếu Nghị quyết số 18-NQ/TW ngày 16/6/2022 về tiếp tục đổi mới, hoàn thiện thể chế, chính sách, nâng cao hiệu quả, hiệu lực quản lý và sử dụng đất, tạo động lực đưa nước ta trở thành nước phát triển có thu nhập cao; Khơi dậy khát vọng phát triển đất nước phồn vinh, hạnh phúc trong Báo cáo chính trị của Ban chấp hành trung ương Đảng khóa XII trình Đại hội XIII của Đảng; Quan điểm, mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp chủ yếu của Nghị quyết số 05-NQ/TU của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về “Phát triển TP Thanh Hóa đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2045”; Nhiệm vụ, giải pháp chủ yếu Nghị quyết số 21-NQ/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII về tăng cường, củng cố, xây dựng tổ chức cơ sở đảng và nâng cao chất lượng đội ngũ đảng viên trong giai đoạn mới.
Với sự đầu tư, nghiên cứu kỹ, các báo cáo viên đã thể hiện tốt từng phần thi của mình. Trong phần thuyết trình, phần lớn các báo cáo viên thể hiện chặt chẽ, lôgic, có liên hệ thực tiễn và hình ảnh minh họa, lập luận có sức thuyết phục, giúp người nghe dễ hiểu, dễ nhớ nội dung truyền đạt.
Ban tổ chức trao giải cho BCV phường Lam Sơn.
Hội thi là dịp để các báo cáo viên rèn luyện kỹ năng, nghiệp vụ, trau dồi kinh nghiệm thực tiễn nhằm đáp ứng công tác tuyên truyền trong tình hình mới. Đây cũng là dịp để các báo cáo viên giao lưu, học hỏi kỹ năng thuyết trình, thúc đẩy việc đổi mới phương thức tuyên truyền miệng.
Ban tổ chức trao giải ba cho các BCV phường Ba Đình và Đông Thọ
Kết thúc hội thi, Ban Tổ chức đã trao 1 giải nhất, 1 giải nhì, 2 giải ba và các giải khuyến khích cho các báo cáo viên, đồng thời chọn báo cáo viên dự chung kết Hội thi báo cáo viên giỏi thành phố Thanh Hóa năm 2022.
Lê Thả
- CÁC ĐỒNG CHÍ LÃNH ĐẠO ĐẢNG ỦY-HĐND-UBND-MTTQ PHƯỜNG THĂM VÀ TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH CHÍNH SÁCH
- KỲ HỌP THỨ 11, HĐND PHƯỜNG BA ĐÌNH KHÓA X; NHIỆM KỲ 2021-2026
- PHƯỜNG BA ĐÌNH TỔ CHỨC HỘI THI VĂN NGHỆ VÀ RUNG CHUÔNG VÀNG HÈ NĂM 2024
- NHỮNG LƯU Ý KHI SỬ DỤNG ỨNG DỤNG VNEID TỪ NGÀY 1/7/2024
- PHƯỜNG BA ĐÌNH RA MẮT LỰC LƯỢNG THAM GIA BẢO VỆ AN NINH, TRẬT TỰ Ở CƠ SỞ
- ĐẢM BẢO AN TOÀN THỰC PHẨM PHỤC VỤ KỲ THI TỐT NGHIỆP THPT QUỐC GIA TRÊN ĐỊA BÀN
- CÔNG KHAI THỦ TỤC HÀNH CHÍNH LĨNH VỰC HỘ TỊCH
- CÔNG KHAI DANH MỤC 02 NHÓM THỦ TỤC HÀNH CHÍNH LIÊN THÔNG ĐIỆN TỬ
- THÔNG BÁO VIỆC CẮT GIẢM THỦ TỤC HÀNH CHÍNH TẠI BỘ PHẬN 1 CỦA UBND PHƯỜNG BA ĐÌNH
- Chuyển đổi, sử dụng tài khoản VNeID trong thực hiện thủ tục hành chính từ ngày 15/6/2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289